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Mpango atoa maagizo
8 taasisi za umma eGA

Na Romana Mallya, ARUSHA

MAKAMU wa Rais, Dk. Philip Mpango
ametoa maagizo manane kwa taasisi za
umma, ikiwamo kuzingatia sheria, ka-
nuni, miongozo inayotolewa na mamlaka
husika kutekeleza shughuli za serikali
mtandaoni.

Amesema ni muhimu kulinda usala-
ma wa mifumo na kudhibiti uhalifu wa
kimtandao kwa kuendelea kushirikiana
na vyombo vya dola na taasisi nyingine
zinazohusika.

Dk. Mpango aliyasema hayo jana ji-
jini hapa wakati akifungua Mkutano wa
Tano wa Mamlaka ya Serikali Mtandao
(eGA) unaofanyika kwa siku tatu.

Mkutano huo umebebwa na kaulimbiu:
“Jitihada na ubunifu wa serikali mtandao
kwa utoaji huduma za umma kwa ufani-
Si”.

Amemwagiza Waziri wa Nchi, Ofisi ya
Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma
na Utawala Bora, George Simbachawene,
mikoa miwili ambayo haijaingia katika
mfumo wa E-Office, ifanye hivyo hadi Juni
30, mwaka huu.

“Pili, ni muhimu kituo cha utafiti kama
ambavyo Bunge limeshauri, kiimarishwe
na kuongezewa nafasi.

Kadhalika, kuhakikisha vipaumbele
vya eGA vinasimamiwa ipasavyo na ku-
sisitiza agizo ambalo mara kadhaa Rais
Samia Suluhu Hassan, huliagiza la mi-
fumo ya kusomana na kubadilisha taarifa.

Dk. Mpango aliagiza pia, suala la uz-
ingatiaji wa sheria, kanuni, viwango na
miongozo ya serikali mtandao katika
uanzishaji na uendelezaji wa miradi yote
ya TEHAMA serikalini.

Dk. Mpango alisema ripoti ya Benki ya
Dunia (WB) ya mwaka 2022 inayojumui-
sha nchi 198 duniani kuhusu ukomavu
wa matumizi ya teknolojia duniani katika
utoaji wa huduma za serikali na ushirik-
ishwaji wananchi ilibainisha Tanzania
imefanya vizuri katika eneo hilo.

Kwa mujibu wa utafiti huo, Tanzania
imepanda daraja kutoka kundi B hadi A
na kushika nafasi ya 26 duniani na nafasi
ya pili Afrika baada ya Mauritius na ya
kwanza Afrika Mashariki.

Alisema mafanikio hayo yanatokana
na utayari wa serikali kusimamia kwa us-
ahihi matumizi ya TEHAMA katika taasisi
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zake, uwapo wa sera, sheria, miongozo
na uwapo wa eGA.

KUOMBA KUPUMZIKA

Akimjibu Waziri Simbachawene
kuhusu ombi lake kwa Rais kupumzi-
ka katika nafasi hiyo aliloliibua katika
mbkutano huo, Dk. Mpango alisema Sen-
sa ya 2022 inaonesha takribani asilimia
77 ya watahiniwa kwa sasa ni vijana.

“Mimi nimetumika kwa muda mrefu
na sasa mwezi Julai ninatimiza miaka
68. Chuo kikuu peke yake nimefundi-
sha miaka 14, Benki ya Dunia miaka mi-
tano nikijumlisha nikiwa msaidizi wa
Rais Jakaya Kikwete, Tkulu, Naibu Ka-
tibu Hazina, Katibu Mtendaji Tume ya
Mipango miaka sita,TRA mwezi mmoja,
Wizara ya Fedha miaka mitano na mie-
zi minne na sasa nafasi hii kubwa miaka
mingine minne.Ninadhani inatosha,”
alisema.

Dk. Mpango alisema angependa kila
inavyowezekana watumie muda kuan-
dika, ili kuliachia taifa kumbukumbu
nzuri kwa kuchangia historia ya mama
Tanzania.

Awali, Simbachawene katika hotuba
yake kwenye mkutano huo alisema
kwa mshangao mkubwa walimsikia
Rais akisema kuhusu uamuzi wa Dk.
Mpango, ambao amedai wengine wal-
isema ni mgonjwa.

Kuhusu eGA, Simbachawene alisema
ina jukumu la kuboresha utendaji wa
serikali katika kutoa huduma kwa wa-
nanchi, hivyo ni chombo kinachora-
hisha shughuli mbalimbali.

Mafanikio ya kujivunia ni, ujenzi wa
mifumo mbalimbali ambayo imerahi-
sisha serikali kuweza kuwa na urahisi
wa utoaji huduma na kuwa na kasi.
Hata majirani zetu wanakuja kujifunza
kwetu,” alisema.

Makamu Mwenyekiti Bodi ya Waku-
rugenzi Serikali Mtandao, Dk.Jasmine
Tiisekwa, alisema mamlaka iko tayari
kupokea maelekezo ili kujenga serikali.

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka hiyo,
Mhandisi Benedict Ndomba, alisema
tangu kuanzishwa kwake mafanikio
mbalimbali yamepatikana ikiwamo
ujenzi wa mifumo mbalimbali iliyo-
fanywa wazawa.

Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Ikulu,
Mululi Mahendeka, alisema serikali
mtandao ni nyenzo muhimu katika
kuleta utawala bora na pia, kuongeza
ufanisi serikalini na kurahisisha utoaji
huduma bora.

Fundi friji asakwa
madai kumlaghai
mwenza wake kisha
akamuua usiku

Na Julieth Mkireri, BAGAMOYO

JESHI la Polisi mkoani Pwani linamsaka
Abdallah Mohamed (40) fundi friji, mkazi
wa Mataya wilayani Bagamoyo kwa tuhu-
ma za mauaji ya mzazi mwenzake, Naomi
Mwakajengele (28).

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Pwani,
Salim Morcase, alisema jana kuwa amese-
ma tukio hilo lilitokea usiku wa kuamkia
Februari 10, mwaka huu, wakati Moham-
ed na Mwakajengele, mwalimu wa Shule ya
Msingi Mataya, wakiwa chumbani kwao.

Kamanda Morcase alisema siku ya
tukio usiku wa saa 8:00, zilisikika
kelele kutoka kwa Mwakajengele
akidai mwenza wake anamuua na
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baada ya muda mfupi, Mohamed al- = .

itoka ndani na kwenda chumba cha
dada wa kazi.

Kwa mujibu wa Morcase, /‘l&
Mohamed alimtaka dada wa
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kazi kulala na watoto wa wawili mmoja wa
miaka minne na mwingine miwili ambao
awali walikuwa wamelalala na mama yao.

Alisema dada wa kazi alishtuka asubuhi
pale jirani alipokuwa akimwita Mohamed
huku mlango ukiwa wazi bila kufahamu
kwamba aliondoka muda gani na kwenda
kusikojulikana.

Kamanda alisema Mohamed aliondoka
muda usiojulikana na haijajulikana aliko
hadi jana baada ya tukio hilo.

Alisema uchunguzi wa awali umebaini
kwamba mwili wa Mwakajengele ulichom-
wa na kitu chenye ncha kali ubavu wa
kushoto, kulia na kwenye chembe ya

moyo.
\  Piaalisema kabla ya tukio hilo, wawi-

li hao walikuwa na tofauti zilizosababi-
sha kutengana kwa muda mrefu kabla
ya Mohamed kurudi wiki mbili zilizo-
pita kabla ya kutokea mauaji
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